รูป Via ARI - รูปที่ 1/2
รูป Via ARI - รูปที่ 2/2
คอนโดมิเนียม

Via ARI

เวีย อารีย์พญาไท กรุงเทพมหานคร0.0/5
14ยูนิตขาย
0ยูนิตเช่า

Live in a Work of Art​“อารีย์” ทำเลแห่ง “Heritage Vibe” ใจกลางเมือง​

ย่านที่อบอวลไปด้วยวิถีชีวิตคนเมืองที่เรียบง่าย ประณีต และรสนิยมอันโดดเด่น​แม้ยุคสมัยเปลี่ยนผ่าน แต่การใช้ชีวิตที่เป็นเอกลักษณ์ดังเดิม ยังคงถูกส่งต่อมาจนถึงปัจจุบัน ​และแสนสิริ ได้หยิบยกเรื่องราวของผู้คนย่านนี้มาตีความอีกครั้ง ผ่านสถาปัตยกรรมที่น่าหลงใหล​ที่เรานิยามไว้ว่า “เวีย อารีย์” คอนโดมิเนียมแห่งใหม่ใจกลางอารีย์​_______

“เวีย อารีย์” คอนโดมิเนียมที่ออกแบบให้มีสุนทรียศาสตร์เพื่อการอยู่อาศัย​

โดยนำคาแรคเตอร์ของย่านอารีย์ และความเป็น “Heritage Vibe” มาเป็นส่วนหนึ่งในการออกแบบ ​เพื่อผลักดันแนวคิด "Aesthetic Living" ให้ชัดเจนยิ่งขึ้น ผสานกันระหว่างความเก่าและใหม่ไว้ได้อย่างมีมิติโดยนำทั้ง Element , Space , Greenery , Form , Mood & Materialเพื่อให้เกิดสถาปัตยกรรมแบบที่เคารพอดีต แต่ก็ยังโอบกอดปัจจุบันเอาไว้​และ “VIA ARI” ยังทำหน้าที่เป็น "Live in a Work of Art"ที่คุณจะได้สัมผัสความงามของการใช้ชีวิต ดั่งการชื่นชมงานศิลปะในทุกๆ วันอีกด้วย

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 0 ห้อง และประกาศขาย 14 ห้อง

ประกาศเช่า (0)
ประกาศขาย (14)

รายละเอียดโครงการ

Via ARI
คอนโดมิเนียม
พญาไท กรุงเทพมหานคร
114
0
1
0

โครงการนี้พัฒนาโดย

แสนสิริ logo

แสนสิริ

400โครงการ
18573ยูนิต

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

THE LINE Phahon - Pradipat

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

คอนโดให้เช่า THE LINE Phahon - Pradipat

มีคอนโดให้เช่า 329 ประกาศ

ขายคอนโด THE LINE Phahon - Pradipat

มีคอนโดขาย 92 ประกาศ

Rhythm Phahol - Ari

เดินประมาณ 15 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Phahol - Ari

มีคอนโดให้เช่า 227 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Phahol - Ari

มีคอนโดขาย 120 ประกาศ

Onyx Phaholyothin

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

คอนโดให้เช่า Onyx Phaholyothin

มีคอนโดให้เช่า 71 ประกาศ

ขายคอนโด Onyx Phaholyothin

มีคอนโดขาย 48 ประกาศ

Lumpini Place Phahol - Saphankhwai

เดินประมาณ 22 นาที, ห่างไป 1.8 กม.

คอนโดให้เช่า Lumpini Place Phahol - Saphankhwai

มีคอนโดให้เช่า 18 ประกาศ

ขายคอนโด Lumpini Place Phahol - Saphankhwai

มีคอนโดขาย 24 ประกาศ

Centric Ari Station

ห่างออกไป 130 เมตร

คอนโดให้เช่า Centric Ari Station

มีคอนโดให้เช่า 101 ประกาศ

ขายคอนโด Centric Ari Station

มีคอนโดขาย 58 ประกาศ

Life @ Phahon - Ari

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Life @ Phahon - Ari

มีคอนโดให้เช่า 38 ประกาศ

ขายคอนโด Life @ Phahon - Ari

มีคอนโดขาย 17 ประกาศ

Lumpini Ville Phahol - Suthisarn

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

คอนโดให้เช่า Lumpini Ville Phahol - Suthisarn

มีคอนโดให้เช่า 16 ประกาศ

ขายคอนโด Lumpini Ville Phahol - Suthisarn

มีคอนโดขาย 6 ประกาศ

Noble Reform

ห่างออกไป 290 เมตร

คอนโดให้เช่า Noble Reform

มีคอนโดให้เช่า 94 ประกาศ

ขายคอนโด Noble Reform

มีคอนโดขาย 15 ประกาศ

The Monument Sanampao

เดินประมาณ 15 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า The Monument Sanampao

มีคอนโดให้เช่า 66 ประกาศ

ขายคอนโด The Monument Sanampao

มีคอนโดขาย 30 ประกาศ

Noble Lite

ห่างออกไป 70 เมตร

คอนโดให้เช่า Noble Lite

มีคอนโดให้เช่า 53 ประกาศ

ขายคอนโด Noble Lite

มีคอนโดขาย 24 ประกาศ

BTS อารีย์

ห่างออกไป 390 เมตร

ประกาศให้เช่า BTS อารีย์

มีประกาศให้เช่า 1,588 ประกาศ

ประกาศขาย BTS อารีย์

มีประกาศขาย 561 ประกาศ

BTS สนามเป้า

ห่างออกไป 830 เมตร

ประกาศให้เช่า BTS สนามเป้า

มีประกาศให้เช่า 1,474 ประกาศ

ประกาศขาย BTS สนามเป้า

มีประกาศขาย 587 ประกาศ

ม.สวนดุสิต

ห่างไป 4.8 กม.

ประกาศให้เช่า ม.สวนดุสิต

มีประกาศให้เช่า 12,135 ประกาศ

ประกาศขาย ม.สวนดุสิต

มีประกาศขาย 4,494 ประกาศ

ม.หอการค้าไทย

ห่างไป 4.1 กม.

ประกาศให้เช่า ม.หอการค้าไทย

มีประกาศให้เช่า 31,432 ประกาศ

ประกาศขาย ม.หอการค้าไทย

มีประกาศขาย 11,605 ประกาศ

ม.มหิดล เขตพญาไท

ห่างไป 3.3 กม.

ประกาศให้เช่า ม.มหิดล เขตพญาไท

มีประกาศให้เช่า 19,719 ประกาศ

ประกาศขาย ม.มหิดล เขตพญาไท

มีประกาศขาย 7,405 ประกาศ

วิทยาลัยป้องกันราชอาณาจักร (วปอ.)

ห่างไป 3.8 กม.

รร.สามเสนวิทยาลัย

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

ประกาศให้เช่า รร.สามเสนวิทยาลัย

มีประกาศให้เช่า 13,651 ประกาศ

ประกาศขาย รร.สามเสนวิทยาลัย

มีประกาศขาย 5,626 ประกาศ

บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า รัชดาภิเษก

ห่างไป 6.1 กม.

เทสโก้โลตัส ประชาชื่น

ห่างไป 4.3 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส ประชาชื่น

มีประกาศให้เช่า 11,603 ประกาศ

บิ๊กซี สะพานควาย

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

ประกาศให้เช่า บิ๊กซี สะพานควาย

มีประกาศให้เช่า 8,877 ประกาศ

ประกาศขาย บิ๊กซี สะพานควาย

มีประกาศขาย 3,654 ประกาศ

ตลาด อ.ต.ก.

ห่างไป 2.6 กม.

ประกาศให้เช่า ตลาด อ.ต.ก.

มีประกาศให้เช่า 11,512 ประกาศ

ประกาศขาย ตลาด อ.ต.ก.

มีประกาศขาย 4,384 ประกาศ

ตลาดนัดจตุจักร

ห่างไป 3 กม.

ประกาศให้เช่า ตลาดนัดจตุจักร

มีประกาศให้เช่า 12,150 ประกาศ

ประกาศขาย ตลาดนัดจตุจักร

มีประกาศขาย 4,574 ประกาศ

เขตพญาไท

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตพญาไท

มีประกาศให้เช่า 3,377 ประกาศ

ประกาศขาย เขตพญาไท

มีประกาศขาย 1,454 ประกาศ

กระทรวงการคลัง

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ประกาศให้เช่า กระทรวงการคลัง

มีประกาศให้เช่า 7,541 ประกาศ

ประกาศขาย กระทรวงการคลัง

มีประกาศขาย 2,894 ประกาศ

อาคารไอบีเอ็ม

ห่างออกไป 420 เมตร

ประกาศให้เช่า อาคารไอบีเอ็ม

มีประกาศให้เช่า 1,497 ประกาศ

ประกาศขาย อาคารไอบีเอ็ม

มีประกาศขาย 488 ประกาศ

ซอยอารีย์

ห่างออกไป 420 เมตร

ประกาศให้เช่า ซอยอารีย์

มีประกาศให้เช่า 2,630 ประกาศ

ประกาศขาย ซอยอารีย์

มีประกาศขาย 1,052 ประกาศ

สนามเป้า

ห่างออกไป 890 เมตร

ประกาศให้เช่า สนามเป้า

มีประกาศให้เช่า 2,522 ประกาศ

ประกาศขาย สนามเป้า

มีประกาศขาย 921 ประกาศ

ถนนพหลโยธิน

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพหลโยธิน

มีประกาศให้เช่า 18,824 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพหลโยธิน

มีประกาศขาย 6,485 ประกาศ

ถนนวิภาวดีรังสิต

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนวิภาวดีรังสิต

มีประกาศให้เช่า 15,745 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนวิภาวดีรังสิต

มีประกาศขาย 5,865 ประกาศ

ถนนพระราม 6

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพระราม 6

มีประกาศให้เช่า 11,392 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพระราม 6

มีประกาศขาย 4,113 ประกาศ

ถนนประดิพัทธ์

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนประดิพัทธ์

มีประกาศให้เช่า 2,453 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนประดิพัทธ์

มีประกาศขาย 886 ประกาศ

รพ.พญาไท พหลโยธิน

ห่างไป 2 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.พญาไท พหลโยธิน

มีประกาศให้เช่า 4,263 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.พญาไท พหลโยธิน

มีประกาศขาย 1,853 ประกาศ

รพ.พญาไท 2

เดินประมาณ 14 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.พญาไท 2

มีประกาศให้เช่า 5,147 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.พญาไท 2

มีประกาศขาย 1,716 ประกาศ

รพ.วิชัยยุทธ

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.วิชัยยุทธ

มีประกาศให้เช่า 7,279 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.วิชัยยุทธ

มีประกาศขาย 2,814 ประกาศ

รพ.พระมงกุฎเกล้า

ห่างไป 2.5 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.พระมงกุฎเกล้า

มีประกาศให้เช่า 7,466 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.พระมงกุฎเกล้า

มีประกาศขาย 2,508 ประกาศ

ห้องสตรีม
การรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง

รูปสิ่งอำนวยความสะดวก

Facility 1
ไม่มีข้อมูลประเภทห้อง

รีวิวของโครงการ

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศขายในโครงการ (14)

คอนโด 2-ห้องนอน ที่ เวีย อารีย์ ใกล้ BTS อารีย์ (ID 1353911)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 11
91.75 ตร.ม.
฿21,220,000
UPDATE !
(฿231,281 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 05:24
คอนโด 2-ห้องนอน ที่ เวีย อารีย์ ใกล้ BTS อารีย์ (ID 1353901)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 11
78.75 ตร.ม.
฿17,660,000
UPDATE !
(฿224,254 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 05:24
Call : 092-926-2956 (Owner Post) VIA ARI 1-Bedroom ตำแหน่ง 01 ทิศเหนือ ที่คนหากันเยอะที่สุด มีรูปวิวจริงให้ดู

พญาไท กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 3
45.25 ตร.ม.
฿9,230,000
UPDATE !
(฿203,978 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 05:00
Call : 092-926-2956 (Owner Post) VIA ARI 3-Bedroom 3-Bathroom ขนาด 113.50 ตารางเมตร ทิศเหนือ Rare Item

พญาไท กรุงเทพมหานคร
3 นอน
3 น้ำ
ชั้น 17
113.5 ตร.ม.
฿26,880,000
UPDATE !
(฿236,828 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 05:00
คอนโด 2-ห้องนอน ที่ เวีย อารีย์ ใกล้ BTS อารีย์ (ID 1359837)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 5-10
78.75 ตร.ม.
฿16,290,000
UPDATE !
(฿206,857 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 03:09
คอนโด 2-ห้องนอน ที่ เวีย อารีย์ ใกล้ BTS อารีย์ (ID 2916444)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 9
92 ตร.ม.
฿21,500,000
NEW !
(฿233,696 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 03:09
คอนโด 3-ห้องนอน ที่ เวีย อารีย์ ใกล้ BTS อารีย์ (ID 1371308)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
3 นอน
3 น้ำ
ชั้น 20
154.5 ตร.ม.
฿40,900,000
UPDATE !
(฿264,725 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 03:09
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เวีย อารีย์ ใกล้ BTS อารีย์ (ID 1884187)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 5
55 ตร.ม.
฿11,260,000
UPDATE !
(฿204,727 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 03:09
2 Bedroom 2 Bathroom 81.5 SQ.M. at Via Ari

2 Bedroom 2 Bathroom 81.5 SQ.M. at Via Ari

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 8
81.5 ตร.ม.
฿19,470,000
UPDATE !
(฿238,896 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
3 Bedroom 3 Bathroom 177.5 SQ.M. at Via Ari

3 Bedroom 3 Bathroom 177.5 SQ.M. at Via Ari

พญาไท กรุงเทพมหานคร
3 นอน
3 น้ำ
ชั้น 16
177.5 ตร.ม.
฿40,360,000
UPDATE !
(฿227,380 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
2 Bedroom 2 Bathroom 118.5 SQ.M. at Via Ari

2 Bedroom 2 Bathroom 118.5 SQ.M. at Via Ari

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 11
118.5 ตร.ม.
฿25,250,000
UPDATE !
(฿213,080 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
78.75 sqm 2 Bed Condo at Via Ari Phaya Thai Bangkok

78.75 sqm 2 Bed Condo at Via Ari Phaya Thai Bangkok

พญาไท กรุงเทพมหานคร
2 นอน
2 น้ำ
ชั้น 11
78.7 ตร.ม.
฿17,660,000
UPDATE !
(฿224,396 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:53
ขาย คอนโด 3 ห้องนอน ในโครงการ เวีย อารีย์ 1812168

ขาย คอนโด 3 ห้องนอน ในโครงการ เวีย อารีย์ 1812168

พญาไท กรุงเทพมหานคร
3 นอน
3 น้ำ
ชั้น 16
177.5 ตร.ม.
฿40,900,000
UPDATE !
(฿230,423 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 21/05/2569 11:20
ขายคอนโดมือ 1 จากโครงการ - เวีย อารีย์ | ติดต่อฝ่ายขาย : 061-6598997- Line OA : @Newlight (มี@)

พญาไท กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 6
45.25 ตร.ม.
฿9,340,000
(฿206,409 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 01/05/2569 04:59

พญาไท กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Phahol - Ari227 ประกาศ
ขาย Rhythm Phahol - Ari120 ประกาศ
ออนเน็กซ์ พหลโยธิน
ออนเน็กซ์ พหลโยธิน

Onyx Phaholyothin

พญาไท กรุงเทพมหานคร
เช่า Onyx Phaholyothin71 ประกาศ
ขาย Onyx Phaholyothin48 ประกาศ

พญาไท กรุงเทพมหานคร
เช่า Centric Ari Station101 ประกาศ
ขาย Centric Ari Station58 ประกาศ
ไลฟ์ แอท พหลฯ - อารีย์
ไลฟ์ แอท พหลฯ - อารีย์

Life @ Phahon - Ari

พญาไท กรุงเทพมหานคร
ขาย Life @ Phahon - Ari17 ประกาศ

พญาไท กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble Reform94 ประกาศ
ขาย Noble Reform15 ประกาศ

พญาไท กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble Lite53 ประกาศ
ขาย Noble Lite24 ประกาศ

บ้านและคอนโดทั่วไทย

คำค้นหายอดนิยม

ประกาศยอดนิยม

ประกาศให้เช่ายอดนิยม

คอนโดให้เช่า

โครงการยอดนิยม

บริษัท ซิมเปิ้ล อินเทอร์เน็ต จำกัด
เลขที่ 242,244,246 อาคาร A ชั้น 2 ห้องเลขที่ A210A
ถนนวัชรพล แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กทม. 10230