รูป XVI The Sixteenth Condominum - รูปที่ 1/7
รูป XVI The Sixteenth Condominum - รูปที่ 2/7
รูป XVI The Sixteenth Condominum - รูปที่ 3/7
รูป XVI The Sixteenth Condominum - รูปที่ 4/7
รูป XVI The Sixteenth Condominum - รูปที่ 5/7
คอนโดมิเนียม

XVI The Sixteenth Condominum

เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีนคลองเตย กรุงเทพมหานคร0.0/5
5ยูนิตขาย
7ยูนิตเช่า

บนใจกลางแห่งความวุ่นวายของเมืองหลวง คุณยังสามารถพบแก่นแท้ของธรรมชาติ สัมผัสได้ถึงกลิ่นอายของก้อนหิน ต้นไม้ สายน้ำ ที่ผสานกลมกลืนเป็นหนึ่งเดียว ด้วยดีไซน์จากแรงบันดาลใจของธรรมชาติ ผสานซิตี้ไลฟ์สไตล์ ให้เข้ากันอย่างลงตัว หลีกหนีจากความวุ่นวายรอบด้าน

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 7 ห้อง และประกาศขาย 5 ห้อง

รายละเอียดโครงการ

XVI The Sixteenth Condominum
คอนโดมิเนียม
คลองเตย กรุงเทพมหานคร
76
2011
1
8

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

Park 24

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Park 24

มีคอนโดให้เช่า 677 ประกาศ

ขายคอนโด Park 24

มีคอนโดขาย 269 ประกาศ

The Lumpini 24

ห่างออกไป 770 เมตร

คอนโดให้เช่า The Lumpini 24

มีคอนโดให้เช่า 541 ประกาศ

ขายคอนโด The Lumpini 24

มีคอนโดขาย 211 ประกาศ

Edge Sukhumvit 23

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

คอนโดให้เช่า Edge Sukhumvit 23

มีคอนโดให้เช่า 462 ประกาศ

ขายคอนโด Edge Sukhumvit 23

มีคอนโดขาย 169 ประกาศ

The Waterford Diamond

ห่างไป 2.3 กม.

คอนโดให้เช่า The Waterford Diamond

มีคอนโดให้เช่า 251 ประกาศ

ขายคอนโด The Waterford Diamond

มีคอนโดขาย 63 ประกาศ

The Emporio Place

ห่างออกไป 850 เมตร

คอนโดให้เช่า The Emporio Place

มีคอนโดให้เช่า 350 ประกาศ

ขายคอนโด The Emporio Place

มีคอนโดขาย 121 ประกาศ

The Nest Sukhumvit 22

ห่างออกไป 300 เมตร

คอนโดให้เช่า The Nest Sukhumvit 22

มีคอนโดให้เช่า 131 ประกาศ

ขายคอนโด The Nest Sukhumvit 22

มีคอนโดขาย 36 ประกาศ

Noble Refine

เดินประมาณ 23 นาที, ห่างไป 1.9 กม.

คอนโดให้เช่า Noble Refine

มีคอนโดให้เช่า 403 ประกาศ

ขายคอนโด Noble Refine

มีคอนโดขาย 108 ประกาศ

Condolette Dwell Sukhumvit 26

ห่างไป 2 กม.

คอนโดให้เช่า Condolette Dwell Sukhumvit 26

มีคอนโดให้เช่า 71 ประกาศ

ขายคอนโด Condolette Dwell Sukhumvit 26

มีคอนโดขาย 42 ประกาศ

Venio Sukhumvit 10

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.7 กม.

คอนโดให้เช่า Venio Sukhumvit 10

มีคอนโดให้เช่า 33 ประกาศ

ขายคอนโด Venio Sukhumvit 10

มีคอนโดขาย 28 ประกาศ

Noble BE 33

เดินประมาณ 23 นาที, ห่างไป 1.9 กม.

คอนโดให้เช่า Noble BE 33

มีคอนโดให้เช่า 264 ประกาศ

ขายคอนโด Noble BE 33

มีคอนโดขาย 95 ประกาศ

MRT สุขุมวิท

เดินประมาณ 17 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

ประกาศให้เช่า MRT สุขุมวิท

มีประกาศให้เช่า 12,661 ประกาศ

ประกาศขาย MRT สุขุมวิท

มีประกาศขาย 4,881 ประกาศ

MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ห่างออกไป 540 เมตร

BTS อโศก

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

ประกาศให้เช่า BTS อโศก

มีประกาศให้เช่า 11,327 ประกาศ

ประกาศขาย BTS อโศก

มีประกาศขาย 4,396 ประกาศ

รร.สายน้ำผึ้ง

ห่างออกไป 790 เมตร

ประกาศให้เช่า รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศให้เช่า 50,178 ประกาศ

ประกาศขาย รร.สายน้ำผึ้ง

มีประกาศขาย 17,774 ประกาศ

รร.ไทยคริสเตียน

ห่างไป 5.7 กม.

ประกาศให้เช่า รร.ไทยคริสเตียน

มีประกาศให้เช่า 56,225 ประกาศ

ประกาศขาย รร.ไทยคริสเตียน

มีประกาศขาย 19,866 ประกาศ

รร.สาธิตม.ศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร

ห่างไป 2.6 กม.

รร.เซนต์โยเซฟ คอนเวนต์

ห่างไป 3.9 กม.

ประกาศให้เช่า รร.เซนต์โยเซฟ คอนเวนต์

มีประกาศให้เช่า 22,945 ประกาศ

ม.ศรีนครินทรวิโรฒ วิทยาเขตประสานมิตร

ห่างไป 2.9 กม.

วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอี่ยมละออ

ห่างไป 3.6 กม.

ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

ห่างไป 2.8 กม.

ประกาศให้เช่า ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศให้เช่า 47,818 ประกาศ

ประกาศขาย ม.กรุงเทพ กล้วยน้ำไท

มีประกาศขาย 17,280 ประกาศ

รร.ทรินิตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล

ห่างไป 3.1 กม.

โรบินสัน สุขุมวิท

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.8 กม.

ประกาศให้เช่า โรบินสัน สุขุมวิท

มีประกาศให้เช่า 30,241 ประกาศ

ประกาศขาย โรบินสัน สุขุมวิท

มีประกาศขาย 10,652 ประกาศ

เทอมินอล 21 อโศก

เดินประมาณ 18 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

ประกาศให้เช่า เทอมินอล 21 อโศก

มีประกาศให้เช่า 30,084 ประกาศ

ประกาศขาย เทอมินอล 21 อโศก

มีประกาศขาย 10,476 ประกาศ

วัน แบงค็อก

ห่างไป 2.8 กม.

ประกาศให้เช่า วัน แบงค็อก

มีประกาศให้เช่า 35,921 ประกาศ

ประกาศขาย วัน แบงค็อก

มีประกาศขาย 13,690 ประกาศ

ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

ห่างไป 4.3 กม.

ประกาศให้เช่า ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศให้เช่า 46,433 ประกาศ

ประกาศขาย ดองกิ มอลล์ ทองหล่อ

มีประกาศขาย 16,591 ประกาศ

เทสโก้โลตัส พระราม 3

ห่างไป 4 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศให้เช่า 39,031 ประกาศ

ประกาศขาย เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศขาย 16,096 ประกาศ

เทสโก้โลตัส เอ็กตร้า พระราม 4

เดินประมาณ 18 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า พระราม 4

เดินประมาณ 14 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

โฮมโปร พลัส เพลินจิต

ห่างไป 3 กม.

ประกาศให้เช่า โฮมโปร พลัส เพลินจิต

มีประกาศให้เช่า 44,643 ประกาศ

ประกาศขาย โฮมโปร พลัส เพลินจิต

มีประกาศขาย 15,956 ประกาศ

ตลาดคลองเตย

ห่างออกไป 870 เมตร

ประกาศให้เช่า ตลาดคลองเตย

มีประกาศให้เช่า 4,635 ประกาศ

ประกาศขาย ตลาดคลองเตย

มีประกาศขาย 1,749 ประกาศ

เขตคลองเตย

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตคลองเตย

มีประกาศให้เช่า 22,926 ประกาศ

ประกาศขาย เขตคลองเตย

มีประกาศขาย 8,513 ประกาศ

พร้อมพงษ์

เดินประมาณ 15 นาที, ห่างไป 1.2 กม.

ประกาศให้เช่า พร้อมพงษ์

มีประกาศให้เช่า 9,811 ประกาศ

ประกาศขาย พร้อมพงษ์

มีประกาศขาย 3,540 ประกาศ

สวนเบญจกิติ

เดินประมาณ 21 นาที, ห่างไป 1.8 กม.

ประกาศให้เช่า สวนเบญจกิติ

มีประกาศให้เช่า 37,048 ประกาศ

ประกาศขาย สวนเบญจกิติ

มีประกาศขาย 13,235 ประกาศ

สวนลุมพินี

ห่างไป 3.1 กม.

ประกาศให้เช่า สวนลุมพินี

มีประกาศให้เช่า 35,057 ประกาศ

ประกาศขาย สวนลุมพินี

มีประกาศขาย 13,491 ประกาศ

ดิเอ็มโพเรี่ยม

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

ประกาศให้เช่า ดิเอ็มโพเรี่ยม

มีประกาศให้เช่า 32,405 ประกาศ

ประกาศขาย ดิเอ็มโพเรี่ยม

มีประกาศขาย 11,584 ประกาศ

ถนนพระราม 3

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพระราม 3

มีประกาศให้เช่า 9,304 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพระราม 3

มีประกาศขาย 4,384 ประกาศ

ถนนพระราม 4

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนพระราม 4

มีประกาศให้เช่า 39,740 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนพระราม 4

มีประกาศขาย 15,251 ประกาศ

ถนนสาทรเหนือ

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสาทรเหนือ

มีประกาศให้เช่า 20,275 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสาทรเหนือ

มีประกาศขาย 9,081 ประกาศ

ถนนสาทรใต้

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสาทรใต้

มีประกาศให้เช่า 20,925 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสาทรใต้

มีประกาศขาย 9,161 ประกาศ

รพ.คามิลเลียน

ห่างไป 4 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.คามิลเลียน

มีประกาศให้เช่า 50,996 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.คามิลเลียน

มีประกาศขาย 17,855 ประกาศ

รพ.เทพธารินทร์

ห่างไป 2.3 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.เทพธารินทร์

มีประกาศให้เช่า 22,739 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.เทพธารินทร์

มีประกาศขาย 8,214 ประกาศ

รพ.เมดพาร์ค

เดินประมาณ 12 นาที, ห่างไป 1 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.เมดพาร์ค

มีประกาศให้เช่า 13,486 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.เมดพาร์ค

มีประกาศขาย 4,722 ประกาศ

รพ.สมิติเวช สุขุมวิท

ห่างไป 3.3 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.สมิติเวช สุขุมวิท

มีประกาศให้เช่า 34,268 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.สมิติเวช สุขุมวิท

มีประกาศขาย 11,916 ประกาศ

ห้องสตรีม
การรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง

รูปสิ่งอำนวยความสะดวก

Facility 1
Facility 2

ประเภทแผนผังห้อง

ความสูงเพดาน -

ขนาดห้อง -

ไม่มีรูปภาพแผนผัง

รีวิวของโครงการ

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศเช่าในโครงการ (7)

รูปภาพ คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ID 2296355)

คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ID 2296355)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
42 ตร.ม.
฿20,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 27/3/2569)
เลื่อนประกาศ : 10/05/2569 15:19
รูปภาพ คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ID 373374)

คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ID 373374)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 4
45 ตร.ม.
฿27,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 17/11/2566)
เลื่อนประกาศ : 10/05/2569 13:27
รูปภาพ #A124406 ✅ 15/3/69  ให้เช่า XVI The Sixteenth Condominum 📲📢สอบถาม ld line @condoboy

#A124406 ✅ 15/3/69 ให้เช่า XVI The Sixteenth Condominum 📲📢สอบถาม ld line @condoboy

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
43 ตร.ม.
฿19,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 15/3/2569)
เลื่อนประกาศ : 09/05/2569 17:00
รูปภาพ #R4612 ให้เช่าคอนโด XVI the Sixteenth' Condominium (Sukhumvit16)

#R4612 ให้เช่าคอนโด XVI the Sixteenth' Condominium (Sukhumvit16)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น -
27 ตร.ม.
฿13,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 12/6/2568)
เลื่อนประกาศ : 09/05/2569 07:45
รูปภาพ A033195 XVI The Sixteenth Condominum

A033195 XVI The Sixteenth Condominum

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 4
37 ตร.ม.
฿18,000/ เดือน
UPDATE !
(พร้อมให้เช่า : 27/4/2569)
เลื่อนประกาศ : 05/05/2569 04:16
รูปภาพ Walk only 6 Minutes to MRT Queen Sirikit National Convention Center from CONDO

Walk only 6 Minutes to MRT Queen Sirikit National Convention Center from CONDO

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 4
37 ตร.ม.
฿18,000/ เดือน
(พร้อมให้เช่า : 9/4/2569)
เลื่อนประกาศ : 12/04/2569 15:47

ประกาศขายในโครงการ (5)

44.0 ตร.ม.  1 ห้องนอน  1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองเตย

44.0 ตร.ม. 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คอนโดสำหรับ ขายใน คลองเตย

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
44 ตร.ม.
฿5,400,000
UPDATE !
(฿122,727 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 10/05/2569 11:53
ขาย คอนโด 1 ห้องนอน ในโครงการ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน 891426

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 8
40 ตร.ม.
฿5,000,000
UPDATE !
(฿125,000 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 10/05/2569 07:02
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ID 2735130)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
43 ตร.ม.
฿4,430,000
UPDATE !
(฿103,023 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 06/05/2569 07:09
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ เอ็กซ์วีไอ เดอะ ซิกซ์ทีน ใกล้ MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ID 1425451)

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 2
43 ตร.ม.
฿5,900,000
UPDATE !
(฿137,209 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 06/05/2569 07:09
ขายคอนโดใกล้ BTS อโศก และ MRT ศูนย์ฯสิริกิติ์

ขายคอนโดใกล้ BTS อโศก และ MRT ศูนย์ฯสิริกิติ์

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
สตูดิโอ
1 น้ำ
ชั้น 2
28 ตร.ม.
฿2,890,000
UPDATE !
(฿103,214 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 20/01/2569 12:30

โครงการใกล้เคียง XVI The Sixteenth Condominum

พาร์ค 24
พาร์ค 24

Park 24

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Park 24677 ประกาศ
ขาย Park 24269 ประกาศ
เดอะ ลุมพินี 24
เดอะ ลุมพินี 24

The Lumpini 24

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า The Lumpini 24541 ประกาศ
ขาย The Lumpini 24211 ประกาศ
เอดจ์ สุขุมวิท 23
เอดจ์ สุขุมวิท 23

Edge Sukhumvit 23

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Edge Sukhumvit 23462 ประกาศ
ขาย Edge Sukhumvit 23169 ประกาศ
เดอะ วอเตอร์ ฟอร์ด ไดมอนด์ 

The Waterford Diamond

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
ดิ เอ็มโพริโอ เพลส
ดิ เอ็มโพริโอ เพลส

The Emporio Place

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า The Emporio Place350 ประกาศ
ขาย The Emporio Place121 ประกาศ
เดอะ เนสท์ สุขุมวิท 22
เดอะ เนสท์ สุขุมวิท 22

The Nest Sukhumvit 22

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
โนเบิล รีไฟน์
โนเบิล รีไฟน์

Noble Refine

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble Refine403 ประกาศ
ขาย Noble Refine108 ประกาศ
คอนโดเลต ดเวล สุขุมวิท 26
คอนโดเลต ดเวล สุขุมวิท 26

Condolette Dwell Sukhumvit 26

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เวนิโอ สุขุมวิท 10
เวนิโอ สุขุมวิท 10

Venio Sukhumvit 10

คลองเตย กรุงเทพมหานคร
เช่า Venio Sukhumvit 1033 ประกาศ
ขาย Venio Sukhumvit 1028 ประกาศ
โนเบิล บี เทอร์ตี้ทรี
โนเบิล บี เทอร์ตี้ทรี

Noble BE 33

วัฒนา กรุงเทพมหานคร
เช่า Noble BE 33264 ประกาศ
ขาย Noble BE 3395 ประกาศ

บ้านและคอนโดทั่วไทย

คำค้นหายอดนิยม

ประกาศยอดนิยม

ประกาศให้เช่ายอดนิยม

คอนโดให้เช่า

โครงการยอดนิยม

บริษัท ซิมเปิ้ล อินเทอร์เน็ต จำกัด
เลขที่ 242,244,246 อาคาร A ชั้น 2 ห้องเลขที่ A210A
ถนนวัชรพล แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กทม. 10230