รูป Life Charoennakhon - Sathorn - รูปที่ 1/8
รูป Life Charoennakhon - Sathorn - รูปที่ 2/8
รูป Life Charoennakhon - Sathorn - รูปที่ 3/8
รูป Life Charoennakhon - Sathorn - รูปที่ 4/8
รูป Life Charoennakhon - Sathorn - รูปที่ 5/8
คอนโดมิเนียม

Life Charoennakhon - Sathorn

ไลฟ์ เจริญนคร - สาทรคลองสาน กรุงเทพมหานคร0.0/5
15ยูนิตขาย
0ยูนิตเช่า

𝗟𝗶𝗳𝗲 เจริญนคร-สาทร

𝗧𝗵𝗲 𝗡𝗲𝘄“𝗣𝗲𝗿𝗳𝗲𝗰𝘁 𝗖𝗼𝗺𝗯𝗶𝗻𝗮𝘁𝗶𝗼𝗻”

นิยามใหม่…ของชีวิตบนทำเล 2 ไลฟ์สไตล์

ไพรเวทคอนโด วิวแม่น้ำ เชื่อมติด CBD

  • ใกล้รถไฟฟ้า BTS กรุงธนบุรี 650 เมตร
  • ท่าเรือสาทร 1.2 กิโลเมตร
  • ไอคอนสยาม 1.2 กิโลเมตร
  • โรงพยาบาลตากสิน 1.6 กิโลเมตร

สนใจประกาศในโครงการนี้?

มีประกาศให้เช่า 0 ห้อง และประกาศขาย 15 ห้อง

ประกาศเช่า (0)
ประกาศขาย (15)

รายละเอียดโครงการ

Life Charoennakhon - Sathorn
คอนโดมิเนียม
คลองสาน กรุงเทพมหานคร
580
2026
1
28

โครงการนี้พัฒนาโดย

เอพี   logo

เอพี

478โครงการ
26137ยูนิต

ที่ตั้งโครงการ

กำลังโหลดแผนที่...

กำลังโหลดแผนที่...

Rhythm Sathorn

เดินประมาณ 20 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

คอนโดให้เช่า Rhythm Sathorn

มีคอนโดให้เช่า 406 ประกาศ

ขายคอนโด Rhythm Sathorn

มีคอนโดขาย 178 ประกาศ

Nye by Sansiri

ห่างไป 2.1 กม.

คอนโดให้เช่า Nye by Sansiri

มีคอนโดให้เช่า 114 ประกาศ

ขายคอนโด Nye by Sansiri

มีคอนโดขาย 72 ประกาศ

Urbano Absolute Sathon - Taksin

ห่างออกไป 890 เมตร

คอนโดให้เช่า Urbano Absolute Sathon - Taksin

มีคอนโดให้เช่า 171 ประกาศ

ขายคอนโด Urbano Absolute Sathon - Taksin

มีคอนโดขาย 110 ประกาศ

Villa Sathorn

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Villa Sathorn

มีคอนโดให้เช่า 132 ประกาศ

ขายคอนโด Villa Sathorn

มีคอนโดขาย 71 ประกาศ

Fuse Sathorn - Taksin

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Fuse Sathorn - Taksin

มีคอนโดให้เช่า 100 ประกาศ

ขายคอนโด Fuse Sathorn - Taksin

มีคอนโดขาย 75 ประกาศ

IDEO Mobi Sathorn

ห่างออกไป 790 เมตร

คอนโดให้เช่า IDEO Mobi Sathorn

มีคอนโดให้เช่า 117 ประกาศ

ขายคอนโด IDEO Mobi Sathorn

มีคอนโดขาย 37 ประกาศ

Supalai River Place

ห่างออกไป 770 เมตร

คอนโดให้เช่า Supalai River Place

มีคอนโดให้เช่า 74 ประกาศ

ขายคอนโด Supalai River Place

มีคอนโดขาย 39 ประกาศ

Supalai River Resort

เดินประมาณ 19 นาที, ห่างไป 1.6 กม.

คอนโดให้เช่า Supalai River Resort

มีคอนโดให้เช่า 137 ประกาศ

ขายคอนโด Supalai River Resort

มีคอนโดขาย 74 ประกาศ

Bangkok Feliz Sathorn - Taksin

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.3 กม.

คอนโดให้เช่า Bangkok Feliz Sathorn - Taksin

มีคอนโดให้เช่า 44 ประกาศ

ขายคอนโด Bangkok Feliz Sathorn - Taksin

มีคอนโดขาย 23 ประกาศ

IDEO Sathorn - Wongwian Yai

ห่างไป 2.1 กม.

คอนโดให้เช่า IDEO Sathorn - Wongwian Yai

มีคอนโดให้เช่า 145 ประกาศ

ขายคอนโด IDEO Sathorn - Wongwian Yai

มีคอนโดขาย 50 ประกาศ

สถานีรถไฟฟ้ากรุงธนบุรี

เดินประมาณ 16 นาที, ห่างไป 1.4 กม.

รร.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย

ห่างไป 2.3 กม.

รร.เซนต์เทเรซ่า

ห่างไป 3.1 กม.

ประกาศให้เช่า รร.เซนต์เทเรซ่า

มีประกาศให้เช่า 17,581 ประกาศ

ประกาศขาย รร.เซนต์เทเรซ่า

มีประกาศขาย 7,736 ประกาศ

รร.บางปะกอกวิทยาคม

ห่างไป 5.4 กม.

ประกาศให้เช่า รร.บางปะกอกวิทยาคม

มีประกาศให้เช่า 4,405 ประกาศ

ประกาศขาย รร.บางปะกอกวิทยาคม

มีประกาศขาย 2,193 ประกาศ

รร.วัดปทุมคงคา

ห่างไป 3 กม.

ประกาศให้เช่า รร.วัดปทุมคงคา

มีประกาศให้เช่า 12,317 ประกาศ

ประกาศขาย รร.วัดปทุมคงคา

มีประกาศขาย 5,353 ประกาศ

ม.ราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา

ห่างไป 3.8 กม.

ม.สยาม

ห่างไป 7.4 กม.

ประกาศให้เช่า ม.สยาม

มีประกาศให้เช่า 11,087 ประกาศ

ประกาศขาย ม.สยาม

มีประกาศขาย 4,314 ประกาศ

ม.ราชภัฏธนบุรี

ห่างไป 3.7 กม.

ประกาศให้เช่า ม.ราชภัฏธนบุรี

มีประกาศให้เช่า 6,232 ประกาศ

ประกาศขาย ม.ราชภัฏธนบุรี

มีประกาศขาย 2,737 ประกาศ

วิทยาลัยพยาบาลเซนต์หลุยส์

ห่างไป 2.5 กม.

รร.นานาชาติโชรส์เบอรี่

ห่างไป 2.7 กม.

เทสโก้โลตัส พระราม 3

ห่างไป 6.1 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศให้เช่า 37,895 ประกาศ

ประกาศขาย เทสโก้โลตัส พระราม 3

มีประกาศขาย 15,995 ประกาศ

บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า บางปะกอก

ห่างไป 5.4 กม.

เทสโก้โลตัส บางปะกอก

ห่างไป 6.6 กม.

ประกาศให้เช่า เทสโก้โลตัส บางปะกอก

มีประกาศให้เช่า 9,246 ประกาศ

ประกาศขาย เทสโก้โลตัส บางปะกอก

มีประกาศขาย 4,791 ประกาศ

บิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ

ห่างไป 5.6 กม.

ประกาศให้เช่า บิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ

มีประกาศให้เช่า 3,513 ประกาศ

ประกาศขาย บิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ

มีประกาศขาย 2,155 ประกาศ

โรบินสัน บางรัก

เดินประมาณ 18 นาที, ห่างไป 1.5 กม.

ประกาศให้เช่า โรบินสัน บางรัก

มีประกาศให้เช่า 10,071 ประกาศ

ประกาศขาย โรบินสัน บางรัก

มีประกาศขาย 4,708 ประกาศ

โรบินสัน ลาดหญ้า

ห่างไป 2.8 กม.

ประกาศให้เช่า โรบินสัน ลาดหญ้า

มีประกาศให้เช่า 22,438 ประกาศ

ประกาศขาย โรบินสัน ลาดหญ้า

มีประกาศขาย 9,392 ประกาศ

เซ็นทรัล สีลม

ห่างไป 2.3 กม.

ประกาศให้เช่า เซ็นทรัล สีลม

มีประกาศให้เช่า 10,997 ประกาศ

ประกาศขาย เซ็นทรัล สีลม

มีประกาศขาย 4,845 ประกาศ

เดอะ มอลล์ ท่าพระ

ห่างไป 3.6 กม.

ประกาศให้เช่า เดอะ มอลล์ ท่าพระ

มีประกาศให้เช่า 9,754 ประกาศ

ประกาศขาย เดอะ มอลล์ ท่าพระ

มีประกาศขาย 3,982 ประกาศ

ตลาดท่าพระจันทร์

ห่างไป 6.1 กม.

ประกาศให้เช่า ตลาดท่าพระจันทร์

มีประกาศให้เช่า 13,777 ประกาศ

ประกาศขาย ตลาดท่าพระจันทร์

มีประกาศขาย 5,203 ประกาศ

เขตคลองสาน

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า เขตคลองสาน

มีประกาศให้เช่า 3,986 ประกาศ

ประกาศขาย เขตคลองสาน

มีประกาศขาย 1,933 ประกาศ

ท่าพระ

ห่างไป 3.6 กม.

ประกาศให้เช่า ท่าพระ

มีประกาศให้เช่า 7,166 ประกาศ

ประกาศขาย ท่าพระ

มีประกาศขาย 2,825 ประกาศ

เมอร์รี่คิงส์(วงเวียนใหญ่)

ห่างไป 2.4 กม.

เอเชียทีค

ห่างไป 3.7 กม.

ประกาศให้เช่า เอเชียทีค

มีประกาศให้เช่า 5,540 ประกาศ

ประกาศขาย เอเชียทีค

มีประกาศขาย 3,118 ประกาศ

สนามหลวง

ห่างไป 5.9 กม.

ประกาศให้เช่า สนามหลวง

มีประกาศให้เช่า 18,824 ประกาศ

ประกาศขาย สนามหลวง

มีประกาศขาย 7,185 ประกาศ

ถนนเจริญกรุง

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนเจริญกรุง

มีประกาศให้เช่า 4,132 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนเจริญกรุง

มีประกาศขาย 2,331 ประกาศ

ถนนเจริญนคร

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนเจริญนคร

มีประกาศให้เช่า 1,308 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนเจริญนคร

มีประกาศขาย 788 ประกาศ

ถนนสุรวงศ์

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสุรวงศ์

มีประกาศให้เช่า 12,281 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสุรวงศ์

มีประกาศขาย 5,302 ประกาศ

ถนนสาทรเหนือ

ห่างน้อยกว่า 100 เมตร

ประกาศให้เช่า ถนนสาทรเหนือ

มีประกาศให้เช่า 19,639 ประกาศ

ประกาศขาย ถนนสาทรเหนือ

มีประกาศขาย 8,928 ประกาศ

รพ.สมเด็จเจ้าพระยา

ห่างไป 2.2 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.สมเด็จเจ้าพระยา

มีประกาศให้เช่า 4,907 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.สมเด็จเจ้าพระยา

มีประกาศขาย 2,197 ประกาศ

รพ.เซนต์หลุยส์

ห่างไป 2.6 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.เซนต์หลุยส์

มีประกาศให้เช่า 15,863 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.เซนต์หลุยส์

มีประกาศขาย 7,400 ประกาศ

รพ.บางกอกเนอสซิ่งโฮม

ห่างไป 3.9 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.บางกอกเนอสซิ่งโฮม

มีประกาศให้เช่า 42,474 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.บางกอกเนอสซิ่งโฮม

มีประกาศขาย 16,850 ประกาศ

รพ.ตากสิน

ห่างไป 2 กม.

ประกาศให้เช่า รพ.ตากสิน

มีประกาศให้เช่า 5,793 ประกาศ

ประกาศขาย รพ.ตากสิน

มีประกาศขาย 2,666 ประกาศ

ห้องสตรีม
การรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง

รูปสิ่งอำนวยความสะดวก

Facility 1
Facility 2
Facility 3
Facility 4
Facility 5

ประเภทแผนผังห้อง

A1

ความสูงเพดาน -

ขนาดห้อง -

A1 floor plan

รีวิวของโครงการ

ต้องการ เช่า/ ซื้อ แบบไหน

ให้นายหน้าช่วยแนะนำได้

ประกาศขายในโครงการ (15)

ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ ไลฟ์ เจริญนคร - สาทร 6210318

ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ ไลฟ์ เจริญนคร - สาทร 6210318

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 18
35 ตร.ม.
฿5,300,000
UPDATE !
(฿151,429 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 02:33
ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ ไลฟ์ เจริญนคร - สาทร 5768524

ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ ไลฟ์ เจริญนคร - สาทร 5768524

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
2 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
42 ตร.ม.
฿5,738,400
UPDATE !
(฿136,629 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 23/05/2569 02:33
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ ไลฟ์ เจริญนคร-สาทร ใกล้ BTS กรุงธนบุรี (ID 1957437)

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 18
31.5 ตร.ม.
฿3,709,930
UPDATE !
(฿117,776 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 14:49
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ ไลฟ์ เจริญนคร-สาทร ใกล้ BTS กรุงธนบุรี (ID 2350744)

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 21
31.5 ตร.ม.
฿4,900,000
UPDATE !
(฿155,556 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 13:59
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ ไลฟ์ เจริญนคร-สาทร ใกล้ BTS กรุงธนบุรี (ID 1843624)

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
31.5 ตร.ม.
฿4,065,700
UPDATE !
(฿129,070 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 13:59
คอนโด 1-ห้องนอน ที่ ไลฟ์ เจริญนคร-สาทร ใกล้ BTS กรุงธนบุรี (ID 1545581)

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
29.5 ตร.ม.
฿4,333,300
UPDATE !
(฿146,892 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 13:59
Owner ขายใบจอง ไลฟ์ เจริญนคร - สาทร รอบ VVIP ตำแหน่งสวย ราคาพิเศษ ชั้น 12 วิวแม่น้ำ Asia Tique

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 12
31.5 ตร.ม.
฿3,690,000
UPDATE !
(฿117,143 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 13:13
1 Bed 1 Bath 29.5 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

1 Bed 1 Bath 29.5 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 26
29.5 ตร.ม.
฿4,672,100
UPDATE !
(฿158,376 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 11:53
1 Bed Plus 1 Bath 35 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

1 Bed Plus 1 Bath 35 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
35 ตร.ม.
฿4,764,100
UPDATE !
(฿136,117 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 11:53
1 Bed 1 Bath 29.5 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

1 Bed 1 Bath 29.5 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 12
29.5 ตร.ม.
฿3,900,200
UPDATE !
(฿132,210 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 11:53
1 Bed 1 Bath 31.5 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

1 Bed 1 Bath 31.5 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 12
31.5 ตร.ม.
฿3,879,400
UPDATE !
(฿123,156 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 11:53
1 Bed Plus 1 Bath 35 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

1 Bed Plus 1 Bath 35 SQ.M Life Charoennakhon-Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 7
35 ตร.ม.
฿4,772,000
UPDATE !
(฿136,343 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 11:53
A035820 Life Charoennakhon - Sathorn

A035820 Life Charoennakhon - Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 10
35 ตร.ม.
฿4,184,100
NEW !
(฿119,546 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 22/05/2569 10:12
ขายคอนโด มือ 1 จากโครงการ Life Charoennakhon Sathorn  | ติดต่อฝ่ายขาย : 061-6598997- Line OA : @Newlight (มี@)

ขายคอนโด มือ 1 จากโครงการ Life Charoennakhon Sathorn | ติดต่อฝ่ายขาย : 061-6598997- Line OA : @Newlight (มี@)

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 11-20
31.5 ตร.ม.
฿3,890,000
(฿123,492 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 01/05/2569 04:59
ขายดาวน์ คอนโด ไลฟ์ เจริญนคร สาทร

ขายดาวน์ คอนโด ไลฟ์ เจริญนคร สาทร

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
1 นอน
1 น้ำ
ชั้น 10
29.5 ตร.ม.
฿3,555,500
(฿120,525 / ตร.ม.)
เลื่อนประกาศ : 25/04/2569 05:01

โครงการใกล้เคียง Life Charoennakhon - Sathorn

ริธึ่ม สาทร
ริธึ่ม สาทร

Rhythm Sathorn

สาทร กรุงเทพมหานคร
เช่า Rhythm Sathorn406 ประกาศ
ขาย Rhythm Sathorn178 ประกาศ
นายน์ บาย แสนสิริ
นายน์ บาย แสนสิริ

Nye by Sansiri

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
เช่า Nye by Sansiri114 ประกาศ
ขาย Nye by Sansiri72 ประกาศ

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
เช่า Villa Sathorn132 ประกาศ
ขาย Villa Sathorn71 ประกาศ
ฟิวส์ สาทร - ตากสิน
ฟิวส์ สาทร - ตากสิน

Fuse Sathorn - Taksin

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
ไอดีโอ โมบิ สาทร

IDEO Mobi Sathorn

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
เช่า IDEO Mobi Sathorn117 ประกาศ
ขาย IDEO Mobi Sathorn37 ประกาศ
ศุภาลัย ริเวอร์ เพลส

Supalai River Place

คลองสาน กรุงเทพมหานคร
ขาย Supalai River Place39 ประกาศ
ศุภาลัย ริเวอร์ รีสอร์ท
ศุภาลัย ริเวอร์ รีสอร์ท

Supalai River Resort

ธนบุรี กรุงเทพมหานคร
เช่า Supalai River Resort137 ประกาศ
ขาย Supalai River Resort74 ประกาศ

บริษัท ซิมเปิ้ล อินเทอร์เน็ต จำกัด
เลขที่ 242,244,246 อาคาร A ชั้น 2 ห้องเลขที่ A210A
ถนนวัชรพล แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กทม. 10230